Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: em xin nho Thầy giúp em giải đáp thắc mắc về dự án trong giai đoạn khảo sát lập dự án

nhatha100 Guest

Mặc định em xin nhỏ Thầy giúp em giải đáp thắc mắc về dự án trong giai đoạn khảo sát lập dự án

Dự án của em đã kí hợp đồng khảo sát lập dự án với nhà thầu, em muốn hỏi là khi nhà thầu khảo sát xong thì nhà thầu phải gửi báo cáo KSXD về cho bên em kiểm tra nghiệm thu kết quả KS rồi mới ược thực hiện bước thiết kế cơ sở phải không Thầy? Em đã đọc NĐ209 nhưng trong đó không quy định vấn đề này. Xin Thầy trả lời giúp em, em chân thành cảm ơn Thầy.

Mặc định Re: em xin nhỏ Thầy giúp em giải đáp thắc mắc về dự án trong giai đoạn khảo sát lập dự án

Trích dẫn Gửi bởi nhatha100 Xem bài viết
    Dự án của em đã kí hợp đồng khảo sát lập dự án với nhà thầu, em muốn hỏi là khi nhà thầu khảo sát xong thì nhà thầu phải gửi báo cáo KSXD về cho bên em kiểm tra nghiệm thu kết quả KS rồi mới được thực hiện bước thiết kế cơ sở phải không Thầy? Em đã đọc NĐ209 nhưng trong đó không quy định vấn đề này. Xin Thầy trả lời giúp em, em chân thành cảm ơn Thầy.
    Đúng theo quy trình của 209 là như vậy và đảm bảo việc kiểm soát chất lượng. Nhưng đôi khi người ta làm tắt cho nhanh, sau này bb nghiệm thu ghi ngày trước sau theo thứ tự.
    Thân chào!
    PhD. Lương Văn Cảnh
    www.dutoan.vn
    luongvancanh@gmail.com

Các Chủ đề tương tự

1. gửi thầy giải đáp thắc mắc dùm em
    Bởi thanprotbtp trong diễn đàn Định mức và đơn giá
    Trả lời: 1
    Bài cuối: 15/09/14, 08:56 AM
  2. Em hội về trình tự thực hiện công việc trong giai đoạn chuẩn bị đầu tư, mong thầy giải đáp giúp em
    Bởi nhatha100 trong diễn đàn Các tình huống liên quan đến trình tự, thủ tục triển khai và chất lượng dự án xây dựng
    Trả lời: 2
    Bài cuối: 02/01/13, 10:21 PM
  3. giải quyết tình huống trong giai đoạn chuẩn bị đầu tư
    Bởi son ha trong diễn đàn Các tình huống liên quan đến trình tự, thủ tục triển khai và chất lượng dự án xây dựng
    Bài cuối: 31/10/12, 10:51 AM
  4. Em xin nho Thầy giải đáp thắc mắc về luật Đấu thầu 61/2005. Rất chân thành cảm ơn Thầy.
    Bởi nhatha100 trong diễn đàn Quản lý Hợp đồng - Thanh toán- Quyết toán - Kiểm toán
    Bài cuối: 29/05/12, 11:46 AM
  5. Hội về xử lý tình huống trong đấu thầu - Mong thầy Cảnh và mời người giải đáp
    Bởi ntd91987 trong diễn đàn Các tình huống chung của đấu thầu
    Bài cuối: 20/06/11, 01:31 PM