Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: đấu thầu rộng rãi có 6 nhà thầu mua hồ sơ, 2 nhà thầu nộp thì có được mở hay không mở

  1. #1
    tuabin Guest

    Mặc định đấu thầu rộng rãi có 6 nhà thầu mua hồ sơ, 2 nhà thầu nộp thì có được mở hay không mở

    Kính gửi ban biên tập !
    công ty tôi có tham gia gói thầu thuốc tại 1 Sở Y tế và đã gặp tình huống này :
    Hồ sơ đấu thầu thuốc rộng rãi do Sở Y tế là chủ đầu tư , gói thầu thuốc khi đóng hồ sơ thì có 6 nhà thầu mua hồ sơ thu và chỉ có 2 nhà thầu nộp hồ sơ thầu hợp lệ , khi chuẩn bị mở hồ sơ thì Sở Y tế trả lời là do không đủ số lượng hồ sơ nên không mở tôi xin hỏi :
    - việc không mở hồ sơ thầu có hợp pháp không, trường hợp không mở thì chủ đầu tư (hoặc nhà thầu) phải làm những thủ tục pháp lý nào ?
    - việc mở hồ sơ có hợp pháp không ? căn cứ theo điều khoản nào của pháp luât ?
    - 2 hồ sơ của 2 nhà thầu trên có bị hủy không? có phải đấu thầu lại không ?
    xin chân thành cảm ơn !

  2. #2
    thsnam Guest

    Mặc định Re: đấu thầu rộng rãi có 6 nhà thầu mua hồ sơ, 2 nhà thầu nộp thì có được mở hay không mở

    Theo Điều 70 Xử lý tình huống đấu thầu, Nghị định 85 thì:"Tại thời điểm đóng thầu, nếu có ít hơn 03 nhà thầu nộp hồ sơ thì bên mời thầu phải báo cáo ngay cho chủ đầu tư (trực tiếp, ĐIỆN THOẠI, fax, thư điện tử, văn bản) để xin ý kiến:- Cho phép gia hạn thời điểm đóng thầu để tăng số lượng.- Cho phép mở để tiến hành đánh giáTrường hợp gia hạn thì phải quy định rõ thời điểm đóng thầu để nhà thầu có đủ thời gian sử đổi hoặc bổ sung.Thời gian để hoàn tất các thủ tục không quá 10 ngày kể từ ngày đóng thầu"Trở lại trường hợp của bạn, việc mở thầu hay gia hạn thời gian đóng thầu là quyền quyết định của chủ đầu tư, đ?u hợp pháp. Nếu gia hạn, bên mời thầu sẽ có văn bản thông báo cho các nhà thầu (đã nộp hoặc không nộp), thậm chí là thông báo lại trên báo đấu thầu gia hạn thời gian, với mục đích là tăng số lượng tham gia dự thầu.- Hồ sơ dự thầu của bạn không bị hủy, vì chưa mở hồ sơ, bạn đem hồ sơ của mình v?, hiệu chỉnh, bổ sung (nếu cần thiết), và cHọ ngày nộp hồ sơ theo ngày gia hạn mới.
    Sửa lần cuối bởi thsnam; 11/06/13 lúc 02:35 PM.

  3. #3
    tuabin Guest

    Mặc định Re: đấu thầu rộng rãi có 6 nhà thầu mua hồ sơ, 2 nhà thầu nộp thì có được mở hay không mở

    cảm ơn bác nhiều nhiều !

Các Chủ đề tương tự

  1. Đấu thầu hạn chế và đấu thầu rộng rãi là gì?
    Bởi kaikai trong diễn đàn Các tình huống chung của đấu thầu
    Trả lời: 2
    Bài cuối: 29/01/13, 10:01 AM
  2. Có được làm rõ, bổ sung hồ sơ đấu thấu hay không
    Bởi khanhvi trong diễn đàn Các tình huống chung của đấu thầu
    Trả lời: 1
    Bài cuối: 13/03/12, 12:44 PM
  3. Trả lời: 1
    Bài cuối: 26/08/10, 11:13 PM
  4. Trả lời: 2
    Bài cuối: 22/07/10, 10:26 AM
  5. Một nhà thầu có được làm nhiêu gói thấu không
    Bởi luongvancanh trong diễn đàn Các tình huống chung của đấu thầu
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 03/05/09, 06:14 PM

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •