Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Chủ đề: Lập tiến độ và quản lý tiến độ bằng Excel

Mặc định Lập tiến độ và quản lý tiến độ bằng Excel

Tặng các bạn file excel mẫu để lập và tự vẽ tiến độ ngang, trong đó có cả chức năng theo dõi công việc hoàn thành

Giới thiệu - Tổng quát
    Bản Kế hoạch dự án bảng tính này hiện đang cung cấp các bảng tính sau đây:
    Kế hoạch dự án - Cho phép người sử dụng để phân công nhiệm vụ, gi?, mức độ cố gắng,% hoàn thành, ngày bắt đầu, kết thúc ngày, thời gian bắt đầu, thời gian hoàn thành, kết thúc ngày, tài nguyên được giao (s), và thực tế giờ (Cũng có một biểu đồ Gantt liên quan trong bảng này.)
    Vai trò - Cho phép người dùng chỉ định nhân viên dựa trên vai trò một Hướng đãn điểm chính của việc lập kế h?ach dự án: Sau đây phác thảo một danh sách các tính năng liên kết với các bảng Kế hoạch dự án: Nhiều người trong số các tế bào tiêu đề có ý kiến liên quan đến h?. Những ý kiến có thể được vị trí bằng cách đặt con trọ lên các tế bào với các tam giác nhỏ màu đề nằm ở phía trên bên phải Mặt góc.
    Ngày kết thúc có thể được nhập bằng tay, tuy nhiên, hệ thống sẽ tự động tính toán kết thúc ngày dựa trên số giờ được giao và mức độ nỗ lực. Có một "tính% hoàn thành" nghiêm chỉnh dựa trên lịch. Có một "tính% hoàn thành" dựa trên số giờ ước tính để hoàn thành dự án và các nhiệm vụ đã được hoàn thành.
    đã hoàn thành nhiệm vụ được xác định bằng cách đặt một "x" trong cột A trên cùng hàng với nhiệm v hoàn thành. Khi bạn nhập một "x" trong cột A, rằng mục dòng sẽ tự động được chuyển sang màu xám, biểu hiện rằng nó đã hoàn tất. Mư?i phần trăm sẽ được thêm vào những giờ ước tính tổng số để hoàn thành vào tài khoản cho các ẩn số.
    Sau đây là được biết đến giới hạn của bảng tính này: Bạn có thể overallocate một nguồn tài nguyên, không có kế toán cho việc giao nhiệm vụ nhiều bắt đầu vào cùng một ngày cho một cá nhân duy nhất. bảng tính này không có chức năng khối lượng công việc-san.
    Biểu đồ Gantt có thể không được dễ dàng sửa đổi để đại diện cho "tuần" hay "tháng" thay vì "ngày."
    Hướng dẫn sử dụng sự phân công:
    Mục đích: Người sử dụng có thể định nghĩa các vai trò cụ thể sẽ được giao nhiệm vụ trong kế hoạch dự án.
    Ứng dụng: Một số vai trò có thể đã được thành lập. Đây có thể được sử dụng bởi gõ "= <<Reference Name>>" bên trong tế bào "áp dụng" chức cấp phát tài nguyên; giao cho vai diễn này. tên tham khảo được định nghĩa bằng cách gõ các tài liệu tham khảo
    Thân chào!
    PhD. Lương Văn Cảnh
    www.dutoan.vn
    luongvancanh@gmail.com

hjhjhaha169 Guest

Mặc định Re: Lập tiến độ và quản lý tiến độ bằng Excel

Cảm ơn bác

haunguyen.giaothong Guest

lần đầu tham gia diễn đàn nhưng thấy rất hay và bổ ích. cám ơn admin và các anh các chị

luckypro Guest

cảm ơn bạn.thông tin thật có ích.mình tìm mãi phần mềm quản lý công việc bằng exel mà chỉ thấy cái của bác là thích hợp với mình.
    Sửa lần cuối bởi luckypro; 18/10/10 lúc 01:28 AM.

minhdung02 Guest

Cảm ơn bạn nh?u.

ceciliaphuongvn Guest

cam on bac nhieu

xelu87 Guest

thank bác nhiều !

tqdat74 Guest

Thanks bạn rất nhiều. Rất khoa học!!!

hanoideal Guest

cảm ơn bạn nhé,

------------

chay việc

thangzodaklak Guest

Cảm ơn bác nhiều!
    Có bác nào có bảng phân kế hoạch làm việc trong ngày hay hay mà đẹp mắt tí ko, mình làm hoài mà cứ không hài lòng với nó.
    nếu bác nào có share cho mình với ha, cảm ơn các bác trước nha: Email: thanghobmt@yahoo.com

vncongnghe
    http://vncongnghe.blogspot.com

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Lập tiến độ công trình
    Bởi luongvancanh trong diễn đàn Khai thác các tiện ích của chương trình
    Trả lời: 1
    Bài cuối: 11/04/14, 03:07 PM
  2. Học tính tiên lượng từ bản vẽ
    Bởi hungxd trong diễn đàn Các vấn đề chung về lập dự tóan
    Trả lời: 21
    Bài cuối: 15/03/13, 08:16 PM
  3. Hội: Xin gia hạn tiến độ hợp đồng
    Bởi dangquocbao12 trong diễn đàn Quản lý Hợp đồng - Thanh toán- Quyết toán - Kiểm toán
    Trả lời: 1
    Bài cuối: 07/04/12, 05:30 PM
  4. Gia hạn tiến độ gói thầu!
    Bởi dangquocbao12 trong diễn đàn Quản lý Hợp đồng - Thanh toán- Quyết toán - Kiểm toán
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 30/03/12, 09:19 AM
  5. Lập tiến độ
    Bởi quangcd98 trong diễn đàn Các vấn đề chung về lập dự tóan
    Trả lời: 2
    Bài cuối: 10/06/09, 11:12 AM

Tag của Chủ đề này